3l0v3
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

3l0v3

Chào mừng các bạn đến với diễn đàn 3l0v3

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Lá thư gửi cho anh...

Go down 
Tác giảThông điệp
nhOksYnk
Bô lão 4rum
Bô lão 4rum
nhOksYnk

Nam

Lá thư gửi cho anh... Empty
Bài gửiTiêu đề: Lá thư gửi cho anh...   Lá thư gửi cho anh... EmptySat Jan 09, 2010 5:14 pm

Chúng ta quen nhau đã lâu chưa anh nhi? Từ cái ngày em mới đặt chân đến nơi phố xá phồn hoa đô hội này . Cuốc sống bên ngoài thật sôi động mà em thấy lẻ loi, đến khi gặp anh em đã thấy khác .
Anh biết không, đến khi gặp anh em biết là em đã tìm thấy những gì mình còn thiếu trong cuộc đời này. Em mơ ước, em hi vọng... rồi em biết là anh không phải để dành cho em. Anh cũng không biết em đã yêu anh như thế nào.
Ngày đó em ngây thơ và vô tư, em có bạn trai và anh cũng có bạn gái. Nhưng mà em với anh lại nói chuyện với nhau rất hợp, nhứng câu chuyện tưởng chừng không bao giờ kết thúc. Em thậm chí đã đùa rằng nếu sau này mà chúng ta là vợ chồng chắc không bao giờ cãi nhau, và lúc nào cũng có đủ mọi chuyện để nói với nhau. Em không bao giờ quên được những câu chuyện chúng ta nói, những hành động cử chỉ mà anh đối với em, sẽ không bao giờ có thể quên, em sẽ giữ cho riêng em, và anh sẽ không bao giờ biết đâu vì em sẽ không nói mà.
Anh có còn nhớ hôm em và bạn trai em chia tay, em rất buồn, anh đã đưa em đi khắp nơi, nói rất nhiều câu để an ủi em, và điều duy nhất em xin anh là cho em mượn tạm bờ vai anh để khóc, anh đã im lặng để em khóc trên vai anh như thế.
Rồi chúng ta trở thành những người bạn thật tâm đầu ý hợp, em yên tâm vì mình có một tình bạn đẹp. Nhưng rồi cả em và anh đều thấy hình ảnh của nhau trong tim và chúng ta yêu nhau. Thời gian qua đi, khoảng cách xa thêm (vì anh luôn phải đi theo những công trình) chỉ làm cho em thêm yêu và nhớ anh, em vẫn gọi điện và nhấn tin cho anh đều đều, còn anh bận rộn quá ..
Anh nói với em rằng anh rất bận rộn, và đưa ra rất nhiều lý do khác để không thể quan tâm tới ẹm Em có thể chờ được anh mà, anh không nhận thấy rằng bất cứ khi nào anh buồn chán hay mệt mỏi em đều có thể đến bên anh, động viên anh, hoặc chỉ đơn giản để hỏi thăm anh sao?
Rồi em thật hạnh phúc khi anh quay trở về bên em. Một đêm, khi em đang trằn trọc khó ngủ thì nhận được tin nhắn của anh "Em đã ngủ chưa? Tự nhiên anh thấy nhớ và muốn nói chuyện với em." Em đang nằm mơ hay sao? Và chúng ta lại tiếp tục những câu chuyện vui vẻ như trước đây, em lại nói với anh suốt về tất cả những chuyện cộng việc, chuyện xung quanh cuộc sống; em lại được nghe anh kê vể công việc của anh, một điều mà em thấy thật hấp dẫn em : nghề kiến trúc
Thật hiếm hoi và thật hạnh phúc, anh dành cho em hẳn một buỏi chiều, chúng mình đã cùng lang thang trên hồ Tây, chúng mình đã cùng đứng hóng gió trên cầu Long Biên và còn xem tàu chạy nữa chứ. Thực sự em biết chưa bao giờ anh có nhiều thời gian đến như thế. Anh cũng nói rằng bây giờ anh rất căng thẳng về công việc nên kệ đó đi chơi cho đầu óc thoải mái. Chúng ta đã rất thoải mái vui vẻ phải không anh. Và rồi em lại hi vọng, lại yêu đời, lại chờ đợi để đến một ngày anh lại nói với em: Xin lỗi anh bận...
Anh à, anh có biết khi gặp anh em đã vui và hạnh phúc thế nào không? Em cảm thấy cuộc sống thật ý nghĩa vì em đã tìm được những gì mà mình còn thiếu. Anh lúc nào cũng tự ti rằng mình béo quá, nhưng em không thấy như vậy, béo mới hợp với em vì em rất gấy mà. Chúng ta vẫn tự hào khi đi bên nhau là một con số 10 hoàn hảo và trọn vẹn. Anh hơi thấp và em lại cao, nhiểu khi em đi dép cao gót anh đùa em rằng trên cao đó có mát không em? Nhưng anh luôn khuyến khích em đi dép cao, anh bảo nhìn em như là niềm mơ ước của anh đó. Em không xinh đẹp, vì anh rất đẹp trai mà trái đất chỉ nên có một mặt trời thôi, thế nên em không cần phải xinh đẹp nữa, anh đã nói với em như vậy khi em tự ti rằng em xấu thế anh có chê em không? Em cảm thấy mình thật hạnh phúc biết bao nhiêu.
Anh à, anh có nhiều khuyết điểm giống như những người bình thường khác, cả em cũng thế mà, con người đâu có ai hoàn hảo. Em đã coi những nhược điểm của anh là những điều em còn thiếu đang tìm kiếm thì sao anh lại không thể như vậy? Chẳng lẽ tình cảm của chúng ta bấy lâu nay với anh là không có thật???
Em có một khả năng là có thể đoán trước được ý của người khác và điều khiển họ theo ý của em trong mỗi cuộc tiếp xúc. Em đã rất tự tin về khả năng này của mình và thử áp dụng với anh nhưng lại thất bại nhiều lần. Có lẽ anh là người đầu tiên vô hiệu hóa khả năng này của em, và sau này em không muốn thử khả năng này với một ai nữa.
Anh có còn nhớ hôm chúng ta nắm tay, đan những ngón tay vào nhau không? Anh đố em vì sao trên bàn tay giữa các ngón tay lại là những kẽ trống, em đáp rằng để những ngón tay khác đan vào thật chặt, và anh xiết tay em thật chặt như không bao giờ rời xa. Thế mà giờ đây bản tay em trống vắng... Vẫn đợi những ngón tay ai trở về đan xiết thật chặt.
Vì sao anh đến bên em rồi rời xa em như vậy? Vì sao anh quay trở lại mang cho em niềm hi vọng rồi lại đi xa em như vậy? Em nghĩ rằng em đã tìm được những gì cuộc đời em còn thiều, vậy mà có lẽ em sẽ mãi không thể có được. Cả cuộc đời của em sẽ không thể làm thành một số 10 hoàn hảo bên bất cứ ai nữa. Em không hiểu, không thể hiểu, không biết làm thể nào để giải thích được vì sao anh với em tuy xa mà gần, tuy ở gần mà lại xa xôi. Em vẫn chờ đợi anh trong khắc khoải nhớ mong...
Em sẽ không nói cho anh biết em vẫn chờ anh đâu, nếu có duyên thì chúng mình sẽ vẫn gặp lại phải không anh? Hằng ngày em sẽ vẫn nhớ về anh và dõi theo những bước chân của anh một cách thầm kín. Khi nào mệt mỏi hãy trở về với em nhé anh!

Sưu tầm: nhOksYnk [...pÉ...pYg...sYnk...]
http://www.nhaccuatui.com/nghe?L=VnSWEg2KHKgW

Lá thư gửi cho anh...
Trang 1 trong tổng số 1 trang